ไทยน้ำทิพย์ต้อนรับคณะผู้บริหารกระทรวงอุตสาหกรรม
เยี่ยมชมระบบบำบัดน้ำเสียใหม่ของโรงงานปทุมธานี
บริษัท ไทยน้ำทิพย์ จำกัด ผู้ผลิตและจำหน่ายผลิตภัณฑ์โคคา-โคลา ภายใต้กลุ่มธุรกิจโคคา-โคลา ในประเทศไทย โดยนายพรวุฒิ สารสิน (ที่ 4 จากซ้าย) ประธานกรรมการ และนายวีระ อัครพุทธิพร (ที่ 2 จากซ้าย) ที่ปรึกษา ให้การต้อนรับคณะผู้บริหารกระทรวงอุตสาหกรรม โดยนายจักรมณฑ์ ผาสุกวนิช (ที่ 5 จากซ้าย) รัฐมนตรี ดร. อรรชกา สีบุญเรือง (ที่ 6 จากซ้าย) ปลัดกระทรวง และผู้บริหารจังหวัดปทุมธานี โดยนายพงศธร
สัจจชลพันธ์ (ขวาสุด) ผู้ว่าราชการจังหวัด ในโอกาสเยี่ยมชมระบบบำบัดน้ำเสียเมมเบรนอันทันสมัยในโรงงานไทย
น้ำทิพย์ ปทุมธานีที่สามารถบำบัดน้ำเสียได้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น และตรงตามมาตรฐานกรมโรงงานอุตสาหกรรมและเดอะโคคา-โคลา คอมปานี ซึ่งการเยี่ยมชมนี้เป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมอุตสาหกรรมรวมใจภักดิ์ รักษ์แม่น้ำ
ที่ผู้บริหารกระทรวงอุตสาหกรรมล่องเรือเพื่อตรวจเยี่ยมโรงงานอุตสาหกรรมในพื้นที่ลุ่มแม่น้ำเจ้าพระยา โดยการเยี่ยมชมครั้งนี้จัดขึ้น ณ บริษัท ไทยน้ำทิพย์ จำกัด โรงงานปทุมธานี
บรรยายภาพ (จากซ้าย ไปขวา)
- นายสุริยฉัตร อุดมศรี ผู้อำนวยการโรงงานไทยน้ำทิพย์ จังหวัดปทุมธานี
- นายวีระ อัครพุทธิพร ที่ปรึกษา บริษัท ไทยน้ำทิพย์ จำกัด
- ดร. พสุ โลหารชุน อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม
- นายพรวุฒิ สารสิน ประธานกรรมการ บริษัท ไทยน้ำทิพย์ จำกัด
- นายจักรมณฑ์ ผาสุกวนิช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม
- ดร. อรรชกา สีบุญเรือง ปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม
- นายปราโมทย์ วิทยาสุข ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงอุตสาหกรรม
- นายพงศธร สัจจชลพันธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี