วันที่ 25 เมษายน 2557 จังหวัดชลบุรีจัดงานพิธีวางพวงมาลา สมเด็จพระนเรศวรมหาราช โดยมี นายวรวิทย์ สายสุพัฒน์ผล รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธาน
ในการนี้ นายไพฑูรย์ นิลเศรษฐ์ ผู้อำนวยการกองกลาง พร้อมด้วยบุคลากร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ และประชาชนชาวจังหวัดชลบุรี เข้าร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก ณ พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช กรมทหารราบที่ 21 อำเภอเมืองชลบุรี