วันที่ 31 มีนาคม 2557 นายคมสัน เอกชัย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธานในพิธี “วันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว มหาเจษฎาราชเจ้า และวันข้าราชการพลเรือน ประจำปี 2557” ในการนี้ ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก ร่วมวางพานพุ่มดอกไม้ พร้อมด้วยหน่วยงานราชการมากมาย ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี