โรงแรมดุสิตธานี พัทยา นำโดย ชัชวาล ศุภชยานนท์ ผู้จัดการทั่วไป พร้อมด้วยคณะฝ่ายบริหารและพนักงาน จัดกิจกรรม “Earth Hour 2014 ปิดไฟให้โลกพัก” ร่วมรณรงค์กับผู้คนกว่า 4,000 เมืองทั่วโลก โดยได้ร่วมกันปิดไฟเป็นเวลา 1 ชั่วโมง ตั้งแต่เวลา 20.30 น. – 21.30 น. ในวันเสาร์ที่ 29 มีนาคม 2557 เพื่อลดการใช้พลังงานไฟฟ้าและช่วยลดสภาวะโลกร้อน ซึ่งระหว่างการปิดไฟทางโรงแรมได้จัดให้มีกิจกรรมร้องเพลงและกิจกรรมสันทนาการต่างๆ ให้กับลูกค้าและพนักงานผู้ที่เข้ามาร่วมกิจกรรม ณ แหลมเดอะพ้อยท์ โรงแรมดุสิตธานี พัทยา