โรงเรียนอนุบาลศรีเสริมวิทย์ กรุงเทพฯ โดย นางวรนารี เลิศสินธพานนท์ (ที่ 4 จากซ้าย) ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียน นางสมปอง สุดศรีวงศ์ ติ้วสิขเรศ (ที่ 2 จากขวา) ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน มอบเงินจากการร่วมบริจาคของนักเรียนระดับชั้นต่างๆ จำนวน 70,235 บาท ให้แก่มูลนิธิ กองทุนการศึกษาเพื่อการพัฒนา (มูลนิธิ EDF) เพื่อนำไปเป็นทุนการศึกษาให้แก่เด็กกำพร้าใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ที่สูญเสียพ่อแม่ ผู้ปกครองจากเหตุการณ์ความไม่สงบในพื้นที่ ภายใต้โครงการ “ใต้ฟ้าเดียวกัน” โดยมี นายธัญญากร รัตนประสิทธิ์ (ที่ 3 จากขวา) ผู้อำนวยการฝ่ายรณรงค์ทุน มูลนิธิ EDF เป็นผู้แทน รับมอบ ณ สำนักงานมูลนิธิฯ
สำหรับมูลนิธิ EDF เป็นมูลนิธิของคนไทยที่ร่วมทำงานพัฒนาด้านการศึกษาและคุณภาพชีวิตของเยาวชนมาตั้งแต่ปี พ.ศ.2530 โดยปัจจุบันให้การดูแลเยาวชนที่ด้อยโอกาสครอบคลุมพื้นที่ 46 จังหวัด ทั่วประเทศไทย ผู้สนใจสามารถร่วมสนับสนุนหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่มูลนิธิ EDF โทรศัพท์ 02-579-9209 ถึง 11 หรือ อีเมล์ public@edfthai.org หรือ www.facebook.com/edfthai หรือเว็บไซต์ www.edfthai.org