26-29 ธันวาคม 2556 ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
ตั้งแต่เวลา 9.00- 20.00 น.
พิเศษภายในงาน พบกับ ..
– นิทรรศการเฉลิมพระเกียรติและการแสดงผลงานวิจัยใหม่ๆ ได้แก่ เห็ดถ้วยยักษ์ กุหลาบพันธุ์ใหม่ ปลาสเตอร์เจียนและแบลคคาร์เวียร์
– แบบจำลองการพัฒนาชุมชนชาวเขาอย่างยั่งยืน
– กิจกรรมการประกวดต่างๆ อาทิ วาดภาพระบายสี ซุ้มถ่ายภาพ การแสดงความสามารถ และการทำอาหารจากผลผลิตโครงการหลวง
– การสาธิตอาหาร จำหน่ายอาหารและเครื่องดื่ม
เลือกซื้อผลิตผล-ผลิตภัณฑ์โครงการหลวง ไม้ดอก ไม้ประดับ หัตถกรรมโครงการหลวง และกระเช้าของขวัญปีใหม่หลากหลายรูปแบบ