สำนักงานอุทยานการเรียนรู้(สอร.) หรือ TK park ขอเชิญเด็ก เยาวชนและประชาชนที่สนใจ เข้าชม นิทรรศการพิพิธอาเซียน สัญจร … A journey through ASEAN Mobile Exhibition ในวันเสาร์ที่ 13 – วันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2556 ณ อุทยานการเรียนรู้เทศบาลเมืองสตูล จังหวัดสตูล
นิทรรศการพิพิธอาเซียน สัญจร เป็นการขยายผลความสำเร็จจากการจัดนิทรรศการพิพิธอาเซียน … A journey through ASEAN ณ ลานสานฝัน อุทยานการเรียนรู้ (TK park) ซึ่งจัดต่อเนื่องมาตั้งแต่ปี 2554 โดยการ
ชุดนิทรรศการเพื่อการเรียนรู้ (TK exhibition kit) ออกเผยแพร่ยังเครือข่ายของอุทยานการเรียนรู้ ในส่วนภูมิภาค เพื่อการเปิดโอกาสทางการเรียนรู้เรื่องอาเซียนให้กับเยาวชนและผู้สนใจในส่วนภูมิภาคได้เรียนรู้ในเรื่องเกี่ยวกับอาเซียนอย่างใกล้ชิด เพื่อสร้างความตระหนัก รู้จัก เข้าใจ และเตรียมพร้อมสู่การเข้าสู่ประชาคมอาเซียนต่อไป ตลอดจนเป็นการสร้างองค์ความรู้ให้กับบรรณารักษ์และเจ้าหน้าที่ ได้เป็นผู้คนต้นแบบในการเผยแพร่ความรู้ในรูปแบบ นิทรรศการเชิงปฏิบัติการได้ด้วยตนเองในระยะยาว