ทรู ดิจิตอล พลัส ผู้ให้บริการเกมออนไลน์และเกมบนมือถือชั้นนำของไทย โดยนายธาดา เศวตศิลา (ที่สองจากซ้าย) ผู้อำนวยการกลุ่ม ด้านลูกค้าสถาบันการศึกษา บมจ. ทรู คอร์ปอเรชั่น และนายมานะ ประภากมล (ที่สามจากขวา) ผู้จัดการทั่วไป บริษัท ทรู ดิจิตอล พลัส จำกัด ร่วมกับ มหาวิทยาลัยรังสิต โดย ผศ.ดร.ม.ล.กุลธร เกษมสันต์ (ที่สองจากซ้าย) คณบดีคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยรังสิต เปิดเวทีประกวดแข่งขันพัฒนาเกมแอพพลิเคชั่นต่อเนื่องเป็นปีที่สอง “Good Game Developer Projects 2013 Season 2” เพื่อส่งเสริมอุตสาหกรรมเกมในประเทศ และสนับสนุนนักพัฒนาเกมรุ่นใหม่ โดยปีนี้ผู้เข้าร่วมแข่งขันจะได้รับการถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์การทำเกมจาก 5 สตูดิโอเกมชั้นนำ และยังได้รับการปรึกษาเพิ่มเติมจากผู้ทรงคุณวุฒิแบบครบวงจร ทั้งด้านการผลิตเกม และด้านการตลาด พร้อมรางวัลรวมมูลค่ากว่า 700,000 บาท โอกาสร่วมงานกับบริษัท ทรู ดิจิตอล พลัส จำกัด และนำเกมดังกล่าวมาให้บริการจริง เปิดรับสมัครทางเว็บไซต์ www.ggdp.in.th ตั้งแต่วันที่ 10-25 มิถุนายน 2556
Home ธุรกิจ|ตลาด|โฆษณา|อุตสาหกรรม ทรู ดิจิตอล พลัส จับมือ มหาวิทยาลัยรังสิต เปิดเวทีสานฝันนักพัฒนาเกม โครงการ “Good Game Developer Projects...