วันที่ 31 มีนาคม 2560 เวลา 12.00 น. ณ ห้องประชุมบ้านแก้ว กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชูวงศ์ อุบาลี ผู้ช่วยอธิการบดี กล่าวต้อนรับการศึกษาดูงาน จากกองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร เพื่อแลกเปลี่ยนแนวความคิดทางด้านกิจการนักศึกษาของแต่ละมหาวิทยาลัย และนำมาปรับใช้ให้เกิดประโยชน์แก่มหาวิทยาลัยของตนเอง